Laki ng pangkat ng baterya ng BCI

Laki ng pangkat ng baterya ng BCI

Ang laki ng pangkat ng baterya ay tumutukoy sa mga pisikal na sukat at mga lokasyon ng terminal ng isang baterya. Ito ay ginagamit upang matukoy ang wastong akma para sa paggawa at modelo ng sasakyan, pati na rin ang mga pangangailangang elektrikal nito. Ang BCI (Battery Council International) ay isang organisasyon na nagtatakda ng mga pamantayan para sa mga laki ng pangkat ng baterya at sumusubok sa mga baterya para sa pagsunod.

BCI

Sa madaling salita, ang laki ng pangkat ng BCI ay isang standardized na sistema ng pagsukat na ginagamit upang pag-uri-uriin ang mga baterya batay sa kanilang laki at kapasidad. Tinutulungan ng system na ito ang mga consumer at auto mechanics na pumili ng tamang baterya para sa isang partikular na sasakyan. Sa artikulong ito, tatalakayin natin ang kahalagahan ng laki ng pangkat ng baterya, ang iba't ibang laki ng BCI na magagamit, at kung paano pumili ng tama para sa iyong sasakyan.

Mayroong ilang mga dahilan kung bakit mahalagang piliin ang eksaktong laki ng pangkat ng baterya para sa iyong sasakyan. Una, ang baterya na napakaliit ay hindi magkakaroon ng sapat na lakas upang paandarin ang sasakyan at maaaring hindi makayanan ang kargang elektrikal ng mga system ng sasakyan. Sa kabilang banda, ang isang baterya na masyadong malaki ay maaaring hindi magkasya nang maayos sa kompartamento ng baterya at maaaring magdulot ng mga isyu tulad ng mechanical shocks sa electrical system ng sasakyan.

Bilang karagdagan sa pagtiyak ng wastong akma at lakas, ang paggamit ng mga tamang pangkat ng baterya ay maaaring magpahaba ng buhay ng iyong baterya habang ang maling pangkat ng baterya ay maaaring makapinsala at mabawasan ang buhay ng iyong baterya. Ang bateryang napakaliit para sa mga pangangailangang elektrikal ng sasakyan ay kailangang magtrabaho nang mas mahirap para mapagana ang mga system ng sasakyan, na humahantong sa mas maikling habang-buhay. Sa kabilang banda, ang isang baterya ng kotse na masyadong malaki ay maaaring hindi ganap na magamit at maaaring humantong sa sulfation, na maaari ring paikliin ang buhay ng baterya.

Pagpili ng tamang pangkat ng baterya para sa iyong sasakyan

Kaya, paano mo pipiliin ang tamang numero ng pangkat ng BCI ng baterya para sa iyong sasakyan? Ang unang hakbang kapag naghahanap ng bagong baterya ay kumonsulta sa manual ng may-ari ng iyong sasakyan upang makita kung anong laki ang inirerekomenda. Ipapahiwatig din ng manual ang lokasyon ng tray ng baterya at anumang mga espesyal na kinakailangan para sa baterya, tulad ng lokasyon o uri ng terminal.

Kung wala kang access sa manwal ng may-ari, maaari mo ring tingnan ang tray ng baterya ng sasakyan o ang website ng gumawa para sa impormasyon sa inirerekomendang laki ng pangkat ng BCI. Tandaan na maaaring kailanganin mong sukatin ang mga pisikal na sukat ng kompartimento upang matiyak ang tamang pagkakasya.

Kapag natukoy mo na ang inirerekomendang BCI group number para sa iyong sasakyan, maaari mong isaalang-alang ang iba pang mga salik gaya ng klima kung saan ka nakatira at ang iyong mga gawi sa pagmamaneho. Kung madalas kang nagmamaneho sa mainit na klima o gumagawa ng maraming maikling biyahe, maaaring gusto mong pumili ng baterya na may mas mataas na kapasidad ng reserba upang maiwasan itong maubos nang masyadong mabilis.

Mahalaga rin na isaalang-alang ang uri ng baterya na kailangan mo. Karamihan sa mga sasakyan ay gumagamit ng baha na mga lead-acid na baterya, na kailangang pana-panahong lagyan ng tubig. Ang mga bateryang ito ay karaniwang mas mura at may mas mahabang buhay, ngunit nangangailangan ang mga ito ng higit pang pagpapanatili. Ang mga selyadong baterya na walang maintenance ay isang opsyon din, ngunit sa pangkalahatan ay mas mahal ang mga ito at may mas maikling habang-buhay.

Kapag ikinukumpara ang mga gel cell na baterya at binahang lead-acid na baterya, mahalagang isaalang-alang ang gastos, habang-buhay, at mga kinakailangan sa pagpapanatili ng bawat uri. Sa huli, ang desisyon ay dapat bumaba sa iyong mga pangangailangan at badyet, ngunit ang pag-unawa sa mga pagkakaiba sa pagitan ng dalawang uri ng mga baterya ay makakatulong sa iyong gumawa ng mas matalinong desisyon.

Chart ng Laki ng Pangkat ng Baterya ng BCI at Pisikal na Dimensyon

Narito ang isang tsart na nagpapakita ng iba't ibang numero ng pangkat ng baterya ng BCI at ang kanilang mga kaukulang dimensyon at mga rating ng kapasidad para sa iyong baterya:

Sukat ng GrupoHaba (sa)Lapad (sa)Taas (sa)Kapasidad (Ah)
Pangkat 227.6856.7535-40
Pangkat 24106.87.560-75
Pangkat 2612.196.87.570-80
Pangkat 3510.7577.7575-85
Pangkat 3612.56.87.590-100
Pangkat 4012.196.89.3895-105
Pangkat 4112.196.89.3895-105
Pangkat 4612.196.89.3895-105
Pangkat 48136.89.38100-110
Pangkat 5112.9479.63110-120
Pangkat 6518.947.569.63160-170
Paano Laki ng Pangkat ng Baterya ng BCI

Ang pinakakaraniwang laki ng pangkat ng baterya ng BCI at ang kanilang mga aplikasyon

Ang pinakakaraniwang pangkat ng baterya ay:

  • Pangkat 24: Ito ay isang mid-size na baterya na karaniwang ginagamit sa mga pampasaherong sasakyan tulad ng mga kotse, van, at maliliit na trak. Ito ay may haba na humigit-kumulang 10 pulgada, lapad na humigit-kumulang 6.8 pulgada, at taas na humigit-kumulang 7.5 pulgada. Ito ay may kapasidad na humigit-kumulang 60-75 Ah.
  • Grupo 35: Ito ay isang mas malaking baterya na karaniwang ginagamit sa mga trak at SUV. Ito ay may haba na humigit-kumulang 10.75 pulgada, lapad na humigit-kumulang 7 pulgada, at taas na humigit-kumulang 7.75 pulgada. Ito ay may kapasidad na humigit-kumulang 75-85 Ah.
  • Pangkat 48: Ito ang pinakamalaking BCI group number at karaniwang ginagamit sa mga heavy-duty na sasakyan gaya ng mga bus at RV. Ito ay may haba na humigit-kumulang 13 pulgada, lapad na humigit-kumulang 6.8 pulgada, at taas na humigit-kumulang 9.38 pulgada. Ito ay may kapasidad na humigit-kumulang 100-110 Ah.

Ang mga baterya ng Group 24 ay karaniwang angkop para sa mas maliliit na sasakyan na may mas mababang pangangailangan sa kuryente, habang ang mga baterya ng Group 35 at Group 48 ay mas angkop para sa mas malalaking sasakyan na may mas mataas na pangangailangan sa kuryente. Ginagamit din ang mga ito bilang mga dual-purpose na baterya at para sa pagsisimula ng mga baterya at pag-crank.

Mahalagang piliin ang tamang laki ng pangkat ng baterya upang matiyak ang tamang pagkasya, sapat na kapangyarihan, at mas mahabang buhay ng baterya.

Bilang karagdagan sa tatlong pangunahing numero ng pangkat ng BCI na ito, mayroon ding ilang mas maliliit na laki (gaya ng Pangkat 22 at Pangkat 26) at mas malalaking sukat (tulad ng Pangkat 51 at Pangkat 65) na magagamit.

Ang Pangkat ng Baterya 24

Gaya ng naunang nabanggit, ang Battery Group 24 ay isang medium-sized na baterya na karaniwang ginagamit sa mga magaan na sasakyan. Nakikilala ito sa laki, at kapasidad nito. Ang pisikal na laki ng baterya ng Group 24 ay ang mga sumusunod:

  • Haba: mga 10 pulgada
  • Lapad: mga 6.8 pulgada
  • Taas: mga 7.5 pulgada

Ang kapasidad ng a Pangkat 24 na baterya ay karaniwang nasa 60-75 Ah rating (amp-hours) o 90-120ah para sa lifepo4 na baterya dahil sa mataas na kahusayan sa enerhiya. Pangkatin ang 24 na baterya ay karaniwang angkop para sa mas maliliit na sasakyan na may mas mababang pangangailangang elektrikal. Kadalasang ginagamit ang mga ito sa mga pampasaherong sasakyan, van, at maliliit na trak, at maaari ding gamitin sa mga RV, recreational vehicle, automotive at marine application.

Mahalagang piliin ang tamang mga numero ng pangkat ng BCI upang matiyak ang tamang pagkasya, sapat na kapangyarihan, at mas mahabang buhay ng baterya. Sumangguni sa manwal ng may-ari ng iyong sasakyan o sa website ng gumawa para sa inirerekomendang laki ng pangkat ng baterya, at isaalang-alang ang iba pang mga salik gaya ng klima at mga gawi sa pagmamaneho kapag nagpapasya.

Group 24 vs group 27 deep cycle na baterya

Pangkat ng Baterya 24 at ang Pangkat 27 ay dalawang karaniwang ginagamit na laki para sa mga deep cycle na baterya, na idinisenyo upang ma-discharge pababa sa mababang estado ng singil at pagkatapos ay i-recharge. Ang mga bateryang ito ay kadalasang ginagamit sa mga application gaya ng mga bangka, RV, at off-grid solar system at off the grid application, kung saan ginagamit ang mga ito para sa mga multimedia device, power appliances, medical at security system pati na rin ang mga electronic device sa loob ng mahabang panahon ng oras.

Narito ang isang paghahambing ng Group 24 at Group 27 deep cycle na baterya:

Sukat ng GrupoHaba (sa)Lapad (sa)Taas (sa)Kapasidad (Ah)Kapasidad ng Reserve (min)
Pangkat 2410.06.87.560-7575-110
Pangkat 2710.636.889.7575-90110-135

Gaya ng nakikita mo sa tsart ng laki ng baterya sa itaas, ang mga baterya ng Group 27 ay bahagyang mas malaki at may mas mataas na kapasidad at kapasidad na nakareserba kumpara sa Pangkatin ang 24 na baterya. Sa mga tuntunin ng mga aplikasyon, Pangkatin ang 24 na baterya ay karaniwang angkop para sa mas maliliit na sasakyan, wheelchair, malalaking UPS system, atbp habang ang Group 27 na baterya ay mas angkop para sa mas malalaking sasakyan na may mas mataas na pangangailangan sa kuryente. Gayunpaman, ang aktwal na laki ng baterya at kapasidad na kailangan ay depende sa mga partikular na pangangailangang elektrikal ng application.

Ang Pangkat ng Baterya 31

Pangkat ng Baterya 31 ay isang mid-size na baterya na karaniwang ginagamit sa iba't ibang mga application, kabilang ang mga sasakyan, bangka, RV, at off-grid solar system. Ang mga sukat ng baterya ng Group 31 ay ang mga sumusunod:

  • Haba: mga 13 pulgada
  • Lapad: mga 6.8 pulgada
  • Taas: mga 9.38 pulgada

Ang kapasidad ng a Pangkat 31 na baterya ay karaniwang humigit-kumulang 85-100 Ah (amp-hours), kadalasan ang lithium na baterya ay may mas malaking kapasidad para sa parehong laki ng case ng baterya kumpara sa lead acid na baterya. Pangkatin ang 31 na baterya ay karaniwang angkop para sa isang malawak na hanay ng mga aplikasyon na may katamtaman hanggang mataas na mga pangangailangang elektrikal. Maaaring gamitin ang mga ito sa mga sasakyan, bangka, RV, at off-grid solar system, at kadalasang ginagamit bilang mga kapalit na baterya para sa OEM (orihinal na tagagawa ng kagamitan) na baterya sa mga application na ito.

Group 31 lithium battery VS Group 31 lead acid na baterya

Available ang mga baterya ng Group 31 sa parehong lithium at lead-acid chemistries. Narito ang paghahambing ng dalawang uri:

  1. Pangkat 31 Lead-Acid Baterya: Ito ang pinakakaraniwang uri ng mga baterya at ginagamit nang mahigit isang siglo. Gumagamit sila ng kumbinasyon ng lead at sulfuric acid upang makabuo ng kuryente at medyo mura kumpara sa ibang mga chemistries. Gayunpaman, mayroon silang ilang mga kakulangan. Ang mga lead-acid na baterya ay mabigat, may limitadong bilang ng mga cycle ng charge/discharge, at nangangailangan ng maintenance (tulad ng pagdaragdag ng tubig sa mga cell). Mayroon din silang medyo mababang density ng enerhiya, na nangangahulugang kumukuha sila ng mas maraming espasyo para sa isang naibigay na kapasidad.
  2. Pangkat 31 Lithium Baterya: Gumagamit ang mga bateryang ito ng mga cell ng lithium-ion o lithium-polymer upang mag-imbak ng kuryente. Ang mga ito ay mas magaan, may mas mataas na density ng enerhiya, at hindi nangangailangan ng pagpapanatili. Mayroon din silang mas mataas na bilang ng mga cycle ng charge/discharge kumpara sa mga lead-acid na baterya. Gayunpaman, sa pangkalahatan ay mas mahal ang mga ito at maaaring maging mas sensitibo sa mga sukdulan ng temperatura.

Sa mga tuntunin ng mga aplikasyon, ang parehong Group 31 lead-acid at lithium batteries ay maaaring gamitin sa malawak na hanay ng mga application na may katamtaman hanggang mataas na mga pangangailangang elektrikal, kabilang ang mga sasakyan, bangka, RV, at off-grid solar system. Ang pagpili sa pagitan ng dalawang uri ay depende sa mga partikular na kinakailangan at badyet ng aplikasyon.

Ang mga lead-acid na baterya ay karaniwang isang mas matipid na pagpipilian. Habang ang mga baterya ng lithium ay karaniwang isang mas mahusay na pagpipilian para sa mga application na nangangailangan ng mataas na bilang ng mga cycle ng charge/discharge, mataas na density ng enerhiya, o mababang timbang. Maaari rin silang maging isang magandang opsyon para sa mga application na sensitibo sa pagpapanatili o nangangailangan ng mahabang buhay sa istante.

Saan makakabili ng tamang baterya para magamit

Ang pagkuha ng tamang baterya para sa iyong aplikasyon ay mahalaga upang matiyak ang maaasahang pagganap at mahabang buhay ng serbisyo. Bagama't may mga dealer at manufacturer na may iba't ibang brand ng baterya, ang pagkuha ng tamang manufacturer na makapagbibigay sa iyo ng tumpak na kapasidad at amperage ay susi sa mahabang buhay ng iyong baterya.

Lithium Battery Tech ay isa sa mga nangungunang tagagawa ng mga bateryang Lithium at nag-aalok ng malawak na seleksyon ng mga bateryang lithium para sa iba't ibang mga aplikasyon. Nag-aalok kami ng mga baterya na may iba't ibang kapasidad, amperage, at mga sukat upang umangkop sa iyong mga pangangailangan. Ang aming mga baterya ay sertipikado para sa kaligtasan at kalidad at may buong isang taong warranty.

Ang ilan sa mga sertipikasyon ay kinabibilangan ng UL (Underwriters Laboratories), CE (European Conformity), at RoHS (Restriction of Hazardous Substances). Sa pamamagitan ng pagbili mula sa Lithium Battery Tech, makatitiyak kang nakakakuha ka ng de-kalidad na produkto na bina-back up ng aming customer service team. Makipag-ugnayan sa amin ngayon upang makuha ang perpektong baterya ng lithium para sa iyong aplikasyon.

Facebook
kaba
LinkedIn
Pinterest

Mga Bagong Posts

Pag-unlock sa Potensyal: Pag-unawa sa Mga Kalamangan at Kahinaan ng LFP Baterya

Isang Maikling Pangkalahatang-ideya ng Mga Baterya ng LFP Ang mga bateryang Lithium Iron Phosphate (LFP) ay lumitaw bilang isang magandang solusyon sa pag-iimbak ng enerhiya sa iba't ibang industriya, mula sa mga de-kuryenteng sasakyan hanggang sa mga renewable energy system. Ang mga bateryang ito ay gumagamit ng lithium iron phosphate bilang cathode material, na nag-aalok ng mga pakinabang kaysa sa tradisyonal na lithium-ion na mga baterya. Kilala sa kanilang katatagan at kaligtasan, ang mga baterya ng LFP ay

Magbasa pa »
Pag-unawa sa Balcony Solar Systems​
Blog

Ang pagtaas ng mga solar system ng balkonahe

Panimula sa solar energy at ang kahalagahan nito Ang solar energy ay naging isang malakas na pinagmumulan ng renewable energy, at ang solar energy ay nakakakuha ng pansin para sa kanyang environment friendly at sustainable properties. Hindi tulad ng mga tradisyunal na fossil fuel, na nakakatulong sa polusyon at pagbabago ng klima, ang solar energy ay isang malinis na alternatibong mapagkukunan ng enerhiya na nakakatulong na mabawasan ang carbon

Magbasa pa »
3.7V Lithium Battery Charging Voltage
Blog

Empowering Efficiency: Mastering the Art of 3.7V Lithium Battery Charging Voltage

Panimula Ang Kahulugan ng Charging Voltage Ang boltahe ng pag-charge ay tumutukoy sa potensyal na elektrikal na inilapat sa isang baterya upang mapadali ang daloy ng kasalukuyang papunta dito, na muling nagdaragdag ng mga reserbang enerhiya nito. Sa kaso ng isang baterya ng lithium, ang boltahe na ito ay mahalaga dahil tinutukoy nito kung gaano kahusay at ligtas na ma-recharge ang baterya. Pag-unawa sa tama

Magbasa pa »

Mag-iwan ng komento

Ang iyong email address ay hindi nai-publish. Mga kinakailangang patlang ay minarkahan *

Mag-scroll sa Tuktok

humiling ng isang quote

humiling ng isang quote

Makakatanggap ka ng tugon sa loob ng 24 na oras.